3D bugu da samfuri

Sabis na bugu na 3D mai sauri

Kwararru a duk faɗin duniya suna amfani da bugu na 3D mai aiki don haɓaka aikin haɓaka samfuran su ta hanyoyi daban-daban.Yawancin manyan kamfanoni na duniya a cikin injiniyanci, masana'antar mota, robotics, gine-gine, da kula da lafiya sun haɗa bugu na 3D a cikin ayyukansu don yanke lokutan jagora da dawo da sarrafa tsari a cikin gida.Waɗannan kewayo daga ɓangarorin samfuri kafin samarwa da yawa, zuwa samar da sassan aiki waɗanda zasu iya nuna yadda ɓangaren zai yi aiki.Don taimaka wa waɗannan kamfanoni, PF Mold yana tsarawa da kuma samar da kewayon ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun bugu na 3D waɗanda ke da nufin taimakawa abokan cinikinmu cimma sakamako cikin sauri da kuma samar da mafi girman ingancin 3D bugu.

 

Hanyoyin Buga na 1,3D da Dabaru:

Modeling Deposition Modeling (FDM)

FDM mai yiwuwa shine nau'in bugu na 3D da aka fi amfani dashi.Yana da matuƙar amfani don kera samfura da ƙira tare da filastik.FDM tana amfani da filament ɗin da aka narkar da shi ta hanyar bututun ƙarfe don gina sassan sassa ta Layer.Yana da fa'idar fa'idar zaɓin abu mai fa'ida ya sa ya dace don yin samfuri da samar da ƙarshen amfani.

Fasahar Stereolithography (SLA).

SLA nau'in bugu ne mai sauri wanda ya dace da bugu cikin cikakkun bayanai.Firintar tana amfani da laser ultraviolet don kera abubuwan cikin sa'o'i.

SLA yana amfani da haske don ƙetare monomers da oligomers don samar da polymers na hoto mai ƙarfi, wannan hanyar ta dace da samfurin talla, da izgili, ainihin samfuran ra'ayi marasa aiki.

Zaɓaɓɓen Laser Sintering (SLS)

Wani nau'i na Fuskar Bed Fusion, SLS yana haɗa ƙananan barbashi na foda tare da yin amfani da laser mai ƙarfi don ƙirƙirar siffar mai girma uku.Laser ɗin yana duba kowane Layer akan gadon foda kuma ya zaɓa ya haɗa su, sannan ya sauke gadon foda da kauri ɗaya kuma yana maimaita aikin ta hanyar kammalawa.

SLS tana amfani da Laser da ke sarrafa kwamfuta don sarrafa wani abu mai foda (kamar Nylon ko polyamide) Layer ta Layer.Tsarin yana samar da daidaitattun sassa masu inganci waɗanda ke buƙatar ƙaramin aiki da tallafi.

Kayan Buga 2/3D:

Akwai nau'ikan nau'ikan kayan aiki daban-daban waɗanda na'urar bugawa ke amfani da ita don sake ƙirƙirar abu gwargwadon iyawarsa.Ga wasu misalai:

ABS

Acrylonitrile Butadiene Styrene resin farin madara ne mai kauri tare da wani nau'i na tauri, tare da yawa kusan 1.04 ~ 1.06 g/cm3.Yana da juriya mai ƙarfi ga acid, alkalis, da salts, kuma yana iya jure wa kaushi na halitta zuwa wani ɗan lokaci.ABS resin ne wanda ke da kyakyawan taurin inji, faffadan zafin jiki, kwanciyar hankali mai kyau, juriya na sinadarai, kaddarorin wutar lantarki, kuma yana da sauƙin kera.

Nailan

Nailan wani nau'i ne na kayan da mutum ya yi.Tare da haɓaka kimiyya da fasaha, ya zama filastik injiniya mai mahimmanci.Yana da babban kuzari, Kyakkyawan juriya mai tasiri, ƙarfi, da tauri.Nailan kuma galibi ana amfani da shi don yin kayan bugu na 3D don tallafi.Nailan da aka buga na 3D yana da ƙananan yawa, kuma nailan yana samuwa ta hanyar leza foda.

PETG

PETG filastik ne mai haske tare da kyakkyawan danko, nuna gaskiya, launi, juriya na sinadarai, da juriya ga bleaching.Its kayayyakin ne sosai m, kyau kwarai tasiri juriya, musamman dace da kafa lokacin farin ciki bango m kayayyakin, da sarrafa gyare-gyaren yi yana da kyau kwarai, za a iya tsara bisa ga zanen ta nufin kowane siffar.Abu ne da aka saba bugawa na 3D.

PLA

PLA wani thermoplastic ne na halitta wanda ke da ingantacciyar inji da iya aiki.Polymerization ne da aka yi daga polymerization na lactic acid, Galibin masara, rogo, da sauran albarkatun ƙasa.Polylactic acid yana da kyau thermal kwanciyar hankali, aiki zafin jiki na 170 ~ 230 ℃, mai kyau ƙarfi juriya, za a iya sarrafa ta hanyoyi da dama, kamar 3D bugu, extrusion, kadi, biaxial mikewa, allura gyare-gyaren.